Gama gari
Appearance
Wuraren da aka yi
[gyara sashe | gyara masomin]- Boston Common, wurin shakatawa na jama'a a Boston, Massachusetts
- Cambridge Common, yankin ƙasa na kowa a Cambridge, Massachusetts
- Clapham Common, asalin ƙasar gama gari, yanzu wurin shakatawa a London, Burtaniya
- Common Moss, wani gari a cikin County Tyrone, Arewacin Ireland
- Lexington Common, wani yanki na kowa a Lexington, Massachusetts
- Gundumar Tarihi ta Salem, yanki na kowa a Salem, Massachusetts
Mutane
[gyara sashe | gyara masomin]- Common (rapper) (an haife shi a shekara ta 1972), ɗan wasan kwaikwayo na hip hop na Amurka, ɗan wasan kwaikwayo, kuma mawaki
- Andrew Ainslie Common (1841-1903), masanin taurari na Ingila
- Andrew Common (1889-1953), darektan jigilar kayayyaki na Burtaniya
- John Common, marubucin waƙoƙin Amurka, mawaƙi kuma mawaƙi
- Thomas Common (1850-1919), mai fassara na Scotland kuma mai sukar adabi
Fasaha, nishaɗi, da kafofin watsa labarai
[gyara sashe | gyara masomin]- Common (fim), fim din BBC One na 2014, wanda Jimmy McGovern ya rubuta, a kan Dokar Kasuwanci ta Burtaniya
- Dol Common, wani hali a cikin The Alchemist na Ben Jonson
- Harvard Common Press na Boston, Massachusetts, mai wallafa littattafan dafa abinci da littattafan iyaye
- Gidan Jama'a, tsohon shirin talabijin na mu'amala akan ITV Play
- "Common", waƙar Zayn daga kundin sa na 2018 Icarus Falls
Addini
[gyara sashe | gyara masomin]- Al'ada (liturgy), wani ɓangare na wasu liturgy na Kirista
- Fassarar tum'ah, kalmar Littafi Mai-Tsarki don ƙazantar al'ada, wanda wasu fassarorin Littafi Mai-Msarki na Turanci suka yi amfani da shi
Kimiyya da fasaha
[gyara sashe | gyara masomin]- COMMON, babbar ƙungiyar masu amfani da kwamfutocin IBM na tsakiya
- COMMON, wata sanarwa ta Fortran
- Sunan mutum na yau da kullun amma ba sunan kimiyya na shuka ko dabba ba
Sauran amfani
[gyara sashe | gyara masomin]- Halin da aka saba da shi, halayyar da ba ta dace ba ko halin mutum ɗaya
- Common (kamfani), kamfani ne na Amurka wanda aka kafa a cikin 2015
- Common (doki), doki mai tsayi na Burtaniya
- Aikace-aikacen na gama gari, aikace-aikacen shigar kwaleji
- Ƙasa ta kowa ko gari na kowa, ƙasar da ƙungiyoyi da yawa ke raba wasu haƙƙoƙin gargajiya, kamar kiwon dabbobi ko tattara itace
- Harshen gama gari, wanda aka fi sani da lingua franca, yaren da masu magana da harsuna daban-daban ke iya amfani da shi
- Gidan Jama'a (jami'a) ko ɗakin haɗuwa, ƙungiyoyin ɗalibai da ƙungiyar ilimi waɗanda ke ba da wakilci a cikin ƙungiyar kwaleji ko rayuwar kwana, don gudanar da wasu ayyuka a cikin waɗannan cibiyoyin kamar wanki ko nishaɗi, da kuma samar da damar yin hulɗa
- Gidan jama'a, sarari a cikin gini
- Abubuwan da aka saba amfani da su (rubutu), sunan haruffa na rubutun, lambar ISO
- Kamel na yau da kullun