[go: up one dir, main page]

Jump to content

Ron Smerczak

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ron Smerczak
Rayuwa
Haihuwa Birtaniya, 7 ga Maris, 1949
ƙasa Afirka ta kudu
Mutuwa 12 Mayu 2019
Karatu
Makaranta Cardiff University (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a jarumi da dan wasan kwaikwayon talabijin
IMDb nm0806822

Ron Smerczak (ukku 3 ga watan Yuli, shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da arba'in da tara 1949 - zuwa goma sha biyu 12 ga watan Mayu shekarar alif dubu biyu da goma sha tara 2019 ) ɗan wasan kwaikwayo ne ɗan Afirka ta Kudu wanda ya fito a cikin telenovelas na Afirka ta Kudu kuma ya ba da gudummawa ga fina-finai na Afirka ta Kudancin.[1]

Rayuwa ta farko

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Smerczak a ranar ukku 3 ga watan Yuli shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da arba'in da tara 1949 a Burtaniya. Smerczak ya halarci gidan wasan kwaikwayo na matasa na Burtaniya daga shekara ta alif dubu ɗaya da ɗari tara da sittin da biyar 1965- zuwa shekara ta alif dubu ɗaya da ɗari tara da saba'in 1970 da Royal Academy of Dramatic Art London daga shekarar alif dubu ɗaya da ɗari tara da sittin da tara 1969- zuwa shekara ta alif dubu ɗaya da ɗari tara da saba'in da ɗaya 1971. [2] haka, Smerczak ya kammala karatunsa daga Jami'ar Cardiff . [3]

Ayyukan wasan kwaikwayo

[gyara sashe | gyara masomin]

Smerczak ya fito a cikin shirye-shiryen talabijin da dama na Afirka ta Kudu.  Plus yayi aiki a cikin fina-finai da yawa ciki har da Amurka Ninja 4: The Annihilation, Who Am Ni?, Cyborg Cop da sauran su.

Fim ɗin ɓangare

[gyara sashe | gyara masomin]
  1. Kekana, Chrizelda (13 May 2019). "Tributes pour in for veteran actor Ron Smerczak". Sunday Times (in Turanci). Retrieved 10 November 2022. Tributes are pouring in for veteran British-born South African actor Ron Smerczak ...
  2. Film crew nab theft suspect Archived 2015-05-26 at the Wayback Machine. DispatchLive. Siya Boya. January 16, 2014
  3. Ron Smerczak at TVSA. TVSA. Retrieved 3 December 2014.

Haɗin Waje

[gyara sashe | gyara masomin]